flash
flash
quảng cáo
quảng cáo
Thứ tư, 24/01/2018 01:01 GMT+7
Đăng tin
0985 639 068

Xây nhà cấp 4 thêm gác giả đúc có được cấp sổ hồng?

26/02/2014 04:09

Hỏi: Tôi có giấy phép xây nhà cấp 4 tại phường Hiệp Thành quận 12, Tp.HCM, khi xây dựng tôi có làm thêm gác giả đúc.

Vậy luật sư cho tôi hỏi, tôi xin cấp sổ hồng có được không ?
Xin được nói thêm là diện tích nhà là 4 x 20 mét, diện tích gác 4m dài 10m, xây dựng không vi pham lộ giới, không vi phạm chiều cao.
dungcucnguyen@...
Trả lời:
Theo quy định tại điểm a khoản 1 Điều 8 Nghị định 88/2009/NĐ-CP ngày 19 tháng 10 năm 2009 về điều kiện được cấp giấy chứng nhận quyền sở hữu nhà ở như sau:
“Chủ sở hữu nhà ở được chứng nhận quyền sở hữu nhà ở nếu thuộc đối tượng được sở hữu nhà ở tại Việt Nam theo quy định của pháp luật về nhà ở và có giấy tờ chứng minh việc tạo lập hợp pháp về nhà ở theo quy định sau đây:
1. Hộ gia đình, cá nhân trong nước phải có một trong các loại giấy tờ sau:
a) Giấy phép xây dựng nhà ở đối với trường hợp phải xin giấy phép xây dựng theo quy định của pháp luật về xây dựng;”
Như vậy, việc bạn xây dựng gác giả đúc là không đúng theo thiết kế và giấy phép xây dựng, do vậy có thể sẽ không được chấp thuận hồ sơ đăng ký quyền sở hữu nhà ở.
Công ty Luật ANT Lawyers
(Theo Cafeland)
TIN MỚI CẬP NHẬT
CÁC TIN KHÁC

CÔNG CỤ TÌM KIẾM

Tìm kiếm nâng cao Tìm kiếm
Đăng ký nhận email
Đăng ký để có thể nhận bản tin mới nhất của chúng tôi
Dang tin mien phi
Hà Nội (2)
TP.Hồ Chí Minh (6)
Thái Nguyên (1)
Quảng Ninh (2)
Đà Nẵng (1)
Bình Dương (1)









DANH MỤC
Nhà đất bán
Nhà đất cho thuê
Dự án
Danh bạ môi giới
Phong thủy
Pháp lý nhà đất
Liên hệ đăng tin
HƯỚNG DẪN
Đăng ký thành viên
Hướng dẫn đăng tin
Hướng dẫn tìm kiếm